• php Opcache lỗi

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #2975  by caophihung94
 30 Oct 2018 16:24
Chào anh @Oánh
Em đang có 1 vps ở GreenCloudVps và cài VPSSIM. Vấn đề của em là dù mới cài xong VPSSIM và chưa up bất kì 1 code nào lên. Nhưng khi kiểm tra Opcache thì bộ nhớ gần như full 100%. Em đã thử cài lại nhiều lần cả Centos 6 và 7 đều bị tình trạng như vậy. Anh xem vấn đề ở đây do VPSSIM hay do server ạ!

Hình đính kèm: https://imgur.com/a/n4e1Ru5
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #2978  by caophihung94
 30 Oct 2018 16:37
nguyenoanh wrote:
30 Oct 2018 16:31
của em 70 MB mà vẫn dùng gần full thì cũng hơi có vấn đề, anh cũng không rõ nữa.
Em tăng RAM dành cho nó lên và sử dụng xem có vấn đề gì không ?
Tăng lên thì không hay lắm vì VPS của e có 1GB RAM. Nhưng vấn đề là ở VPS khác e không cài VPSSIM, up code chạy web rồi mà opcache nó mới dùng hết hơn 20MB RAM thôi. Anh kiểm tra xem vấn đề có phải do VPSSIM không.
p/s: vps của em là KVM
 #2979  by nguyenoanh
 30 Oct 2018 16:40
caophihung94 wrote:
30 Oct 2018 16:37
nguyenoanh wrote:
30 Oct 2018 16:31
của em 70 MB mà vẫn dùng gần full thì cũng hơi có vấn đề, anh cũng không rõ nữa.
Em tăng RAM dành cho nó lên và sử dụng xem có vấn đề gì không ?
Tăng lên thì không hay lắm vì VPS của e có 1GB RAM. Nhưng vấn đề là ở VPS khác e không cài VPSSIM, up code chạy web rồi mà opcache nó mới dùng hết hơn 20MB RAM thôi. Anh kiểm tra xem vấn đề có phải do VPSSIM không.
p/s: vps của em là KVM
VPSSIM không có vấn đề gì cả.
và Config vẫn vậy.
 #2983  by nguyenoanh
 30 Oct 2018 18:10
A hiểu rồi.
Nếu em muốn giống hocvps thì em giảm giá trị opcache.interned_strings_buffer trong /etc/php.d/opcache.ini xuống 16 (cho giống với config của hocvps) và khởi động lại PHP-FPM là được.
Anh không khuyến khích làm như vậy vì với config như vậy, có thể gây die php bất cứ lúc nào (tùy VPS).
 #2986  by jaykay
 31 Oct 2018 02:29
Anh nguyenoanh ơi giúp em với huhu . Em cài được vpssim trên google cloud rồi , giờ bí nhất phần hướng dẫn chuyển website sang VPS google cloud bằng Vpssim - anh chỉ em với . Em đã backup database hết bên godaddy rồi - nén xong rồi - DNS trỏ sang VPS google cloud rồi . H không biết mang 2 cái cục ý sang VPS kiểu gì - để cài đặt và chạy thành công website. Anh cho em cái hướng dẫn chuyển website sang VPS Google Cloud bằng VPSSIM với ạ !!! :(((((( :( :( :( :( :(
 #2987  by nguyenoanh
 31 Oct 2018 08:18
jaykay wrote:
31 Oct 2018 02:29
Anh nguyenoanh ơi giúp em với huhu . Em cài được vpssim trên google cloud rồi , giờ bí nhất phần hướng dẫn chuyển website sang VPS google cloud bằng Vpssim - anh chỉ em với . Em đã backup database hết bên godaddy rồi - nén xong rồi - DNS trỏ sang VPS google cloud rồi . H không biết mang 2 cái cục ý sang VPS kiểu gì - để cài đặt và chạy thành công website. Anh cho em cái hướng dẫn chuyển website sang VPS Google Cloud bằng VPSSIM với ạ !!! :(((((( :( :( :( :( :(
Chào em.

VPSSIM có hỗ trợ phục hồi database đó em.
Em vào phần quản lý database sẽ có chức năng phục hồi database. Có link hướng dẫn trong chức năng đó luôn.
Còn về phục hồi code, em wget hoặc upload code lên thư mục /home/domain.com/public_html
sau đó cd đến thư mục đó và giải nén bằng lệnh unzip là được.
Code: Select all
unzip a.zip
Get 25 USD Free To USE VPSSIM