• [HỎI] SEO chung 1 bộ từ khóa của 4 website trên 1 vps

• Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng VPS, Hỏi & Trả lời ...

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng VPS, Hỏi & Trả lời ...
 #3822  by huongrung
 22 Dec 2018 21:54
Chào các bác
Trước khi sử dụng VPS em có đọc về sự ảnh hưởng của thứ hạng từ khóa khi sử dụng chung IP thì em thấy nhiều anh em chia sẻ là không ảnh hưởng gì. Tuy nhiên khi em chuyển website từ host share sang chung 1 VPS (4 website khác nhau cùng bộ từ khóa). Sau 1 tháng thì 1 từ khóa nó chỉ index cho 1 website. Và lúc nó index cho website này, lúc index cho website kia. Em không rõ là có làm thiếu bước nào trong khi cài VPS hay không. Rất mong được anh em chia sẻ chút kinh nghiệm.
Cảm ơn anh em rất nhiều.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #3854  by olalavui
 23 Dec 2018 15:56
1. Khi bạn xài shared hosting trước kia còn ti tỷ website khác nữa là.
2. việc index hay không thì bạn nên kiểm tra lại settings or file robots.txt
3. Quan tâm nhiều hơn ở nội dung (content) / trải nghiệm UI/UX

Tạm thế :v
nguyenoanh liked this
 #3953  by huongrung
 26 Dec 2018 22:11
olalavui wrote:1. Khi bạn xài shared hosting trước kia còn ti tỷ website khác nữa là.
2. việc index hay không thì bạn nên kiểm tra lại settings or file robots.txt
3. Quan tâm nhiều hơn ở nội dung (content) / trải nghiệm UI/UX

Tạm thế :v
Ý em là thế này:
Ví dụ em SEO từ VPSSIM cho website 1, Website 2 em cũng SEO từ VPSSIM (và hàng loạt các từ khác cũng giống nhau y chang vậy bác ạ). Nhưng thật từ này đã index cho trang này thì ko index cho trang kia bác ạ....
 #3956  by olalavui
 27 Dec 2018 11:32
huongrung wrote:Ví dụ em SEO từ VPSSIM cho website 1, Website 2 em cũng SEO từ VPSSIM (và hàng loạt các từ khác cũng giống nhau y chang vậy bác ạ). Nhưng thật từ này đã index cho trang này thì ko index cho trang kia bác ạ....
1. Chưa bao giờ thấy google có quy định nào là cấm SEO chùm.
2. Bạn chưa hề check lại rất khó nói, check cả lý do trên search console

Nếu bạn ở HN có thể giao lưu vs mình xem tình hình thực tế, chứ diễn đàn vpssim để support ae xài vpssim chứ k nên bàn luận lan man kiểu này :)
nguyenoanh liked this
Get 25 USD Free To USE VPSSIM