• Hỏi về VPSSIM

• Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng VPS, Hỏi & Trả lời ...

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng VPS, Hỏi & Trả lời ...
 #1830  by adsen
 22 Aug 2018 12:21
Xin chào toàn thể anh em !

Em nghe nói VPSSIM đã lâu và cũng đã từng dùng nhưng mà e thuê người setup từ A - Z nên méo biết con mịa gì hết sau một thời gian sài em cũng bỏ luôn . Nay em muốn hỏi mấy bác muốn học VPS sim thì bắt đầu từ đâu ạ . Mua VPS ở đâu hay có chổ nào dạy cầm tay chỉ việc ko ạ !

Cám ơn toàn thể anh em cộng đồng VPSSIM
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #1831  by nguyenoanh
 22 Aug 2018 12:28
Chào bạn.
Nếu bạn gà mờ về VPS thì bạn cũng không lo khi dùng VPSSIM nhé. VPSSIM cực kỳ dễ sử dụng cho người mới làm quen với VPS vì có rất nhiều chức năng rồi nên thậm chí bạn không cần biết command linux bạn cũng sài được và làm chủ được VPS.
Đặc biệt khi bạn đã hiểu sâu về VPS rồi thì VPSSIM lại càng thích hợp nữa vì nó có rất nhiều chức năng "chuyên sâu" ==> dân pro ít phải động đến command, rồi config nâng cao vì VPSSIM cũng hỗ trợ nhiều.
Để làm quen VPSSIM, bạn có thể đăng ký một tài khoản VULTR, nhận 25 USD miễn phí, tạo một VPS với Centos 6 (7), cài đặt VPSSIM và bỏ một vài tiếng vọc.
Các bài hướng dẫn sử dụng từng chức năng thì mình để link ở từng chức năng rồi. Copy lấy link và đưa lên trình duyệt để đọc thôi.

Nếu ngại mua thì tạo một máy ảo, cài centos 7 sau đó cài VPSSIM và vọc như trên VPS.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM