• Lỗi 502 bed getway

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #4035  by frankmartin
 29 Dec 2018 06:23
Chào mn
Server mình trước chạy 3 -4 site nó bị lỗi 502 bet getway. Mình nghĩ do server lỗi nên chuyển server khác. Nhưng chạy được một thời gian thấy nó vẫn vậy. Nó không thường xuyên nhưng thi thoảng bị. Nhưng kéo dài khoảng 30p. Ai biết cách khắc phục giúp mình với
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #4036  by frankmartin
 29 Dec 2018 07:09
Mình kiểm tra thì nginx service bị stopted. Nhưng khoi động lại thì vpssim báo lỗi là không khởi động được. Ai biết lỗi khắc phục mình với. Ko biết là do site Nó ảnh hưởng hay do server mà lỗi. Nó hay bị ngừng nginx nên mới bị lỗi 502 bed getway
 #4037  by frankmartin
 29 Dec 2018 07:34
Sau khi mình update nginx và restart server thì đã bật lại được nginx site chạy bình thường. Liệu có phải do chức năng auto backup nó làm nginx thường xuyên bị gừng hoạt động ? Mình đồng bộ file backup sang một vps khác và cũng dùng chức năng sang google nữa
Nhưng một số server khác mình cũng dùng như vậy mà chưa thấy lỗi đó bao giờ
 #4042  by nguyenoanh
 29 Dec 2018 08:15
Chào bạn.
Cũng có thể chức năng auto backup gây lên nêu bạn để thời gian backup trùng với thời gian cao điểm của website.
Website có dữ liệu lớn, thời gian backup lâu, trong thời gian này, thời gian xử lý lâu hơn, lâu hơn thời gian timeout của nginx dẫn đến lỗi đó.
Các khắc phục là bạn chọn auto backup vào thời gian thấp điểm.

Khi bị hiện tượng này, không phải nginx ngừng hoạt động nhé. Nó vẫn hoạt động nhưng thời gian xử lý lâu quá nên request đó bị lỗi 502 thôi.
Bạn tăng thời gian timeout trong /etc/nginx/conf.d/domain.com.conf
và khởi động lại nginx là được.
 #4043  by frankmartin
 29 Dec 2018 08:34
Mình để mỗi lần backip cách nhau 1h. Code backup lúc 0h thì sql mình để lúc 1h. Còn đồng bộ sang vps backup 1h 1 lần. Còn sang google mình ko rõ
 #4048  by nguyenoanh
 29 Dec 2018 11:03
frankmartin wrote:
29 Dec 2018 11:00
nếu thời gian request lâu thì tất cả các site trên server đều bị lỗi 502 luôn hả bạn
Không hẳn vậy bạn ạ.
Trong 1 website, có thể page nào nhiều nội dung, cần thời gian xử lý lâu thì sẽ bị lỗi vậy.
Trên cùng VPS thì cũng tương tự.
 #4073  by frankmartin
 31 Dec 2018 17:45
nguyenoanh wrote:
frankmartin wrote:
29 Dec 2018 11:00
nếu thời gian request lâu thì tất cả các site trên server đều bị lỗi 502 luôn hả bạn
Không hẳn vậy bạn ạ.
Trong 1 website, có thể page nào nhiều nội dung, cần thời gian xử lý lâu thì sẽ bị lỗi vậy.
Trên cùng VPS thì cũng tương tự.
server mình chạy 4 site nếu dinh lỗi cả 4 site đều ăn keo 502 luôn
Get 25 USD Free To USE VPSSIM