• Lỗi khi chỉnh sửa theme wordpress làm website load chậm trên vpssim

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #3527  by trungbac
 03 Dec 2018 11:13
Mình đang gặp chút số về VPS mong bạn giúp đỡ.
Code web mình đang load rất nhanh (đã test trên hosting của cùng nhà cung cấp). sau đó mình chuyển về vps ban đầu cũng rất nhanh. sau đó mình sửa code trong wordpress, mình chạy clean zend OPcache. Sau đó website mình chạy tuổi con rùa luôn.
Mình chỉ chèn thêm 1 fuction nhỏ trong theme của wordpress. sau đó mình thử xóa đoạn code đó, reload lại php, nginx đều không cải thiện được. TTFB rất cao
Bạn có thể tư vấn cho mình 1 chút cái này lỗi do đâu và hướng xử lý được không ạ.
Mình dùng wordpress và woocommerce mới nhất, theme storefront, cài thêm 8 cái plugin đều của woocommerce.
Data của mình tầm 700 sản phẩm.
VPS mình dùng của AZdigi, cấu hình ram 1 gb, ssd 10 gb, 1 cpu
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #3531  by trungbac
 03 Dec 2018 11:37
nguyenoanh wrote:Chào bạn.

Bạn có cài đặt plugin cache (WP Super Cache, W3 Total cache ..) cho website của bạn không nhỉ ?
Chào bác Oánh, em có cài rồi nhưng vẫn không ăn thua :( vẫn rất chậm và TTFB rất cao (trước đây không bị như vậy, load rất nhanh)
Qua em có mua Key BMAX và có gửi mail cho bác đấy ạ :) chưa thấy bác phản hồi
nguyenoanh liked this
 #3534  by nguyenoanh
 03 Dec 2018 14:24
Bạn đang sử dụng plugin cache gì vậy ?
Bạn kiểm tra lại cấu hình vhost đã chính xác dành cho plugin cache đó chưa và config plugin cache này trong wp-admin chưa ?
Thêm nữa, VPS của bạn dùng là KVM hay OpenVZ ?
trungbac liked this
 #3536  by trungbac
 03 Dec 2018 14:50
nguyenoanh wrote:Bạn đang sử dụng plugin cache gì vậy ?
Bạn kiểm tra lại cấu hình vhost đã chính xác dành cho plugin cache đó chưa và config plugin cache này trong wp-admin chưa ?
Chào bác, em dùng OpenVZ, em dùng plugin WP Super Cache. về cấu hình em dùng chức năng tự config vhost trong Vpssim luôn ạ. không có chính sửa gì cả :(
 #3537  by nguyenoanh
 03 Dec 2018 14:56
trungbac wrote:
03 Dec 2018 14:50
nguyenoanh wrote:Bạn đang sử dụng plugin cache gì vậy ?
Chào bác, em dùng OpenVZ, em dùng plugin WP Super Cache. về cấu hình em dùng chức năng tự config vhost trong Vpssim luôn ạ. không có chính sửa gì cả :(
Bạn inbox thông tin login admin và thông tin login VPS mình check qua xem config đúng chưa nhá.
Về code wp mình không rõ đâu./.

Hơn nữa, về VPS thì mình khuyên nên chuyển sang KVM, OpenVZ thì không nói trước được điều gì cả vì bị khống chế cả về CPU và RAM.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM