• php Opcache lỗi

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #2990  by jaykay
 31 Oct 2018 10:37
Em cần copy mã nguồn vs database vô thư mục cài wordpress của VPS . Mà em thấy mỗi cái thư mục /root không thấy cái pubic_html đâu luôn hix. Em cần tìm được đường dẫn để wget hoặc upload - /home/domain.com/public_html ( domain.com là tên domain e set trên VPS đúng không ạ - hay là mặc định của nó là domain.com anh ơi )
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #2992  by jaykay
 31 Oct 2018 10:50
Ok em thấy rồi. Lúc setup em có chọn Thêm website + wordpress - mà h em backup website từ bên Godaddy sang thì em phải xóa hết file có sẵn trong thư mục public_html để giải nén database vs sql đúng không anh ! Hay em để nguyên ạ.
 #2993  by nguyenoanh
 31 Oct 2018 10:55
@jaykay
Xóa hết đi em nhé.
Mới chuyển sang dùng vps thì phải vọc mới rõ đc.
Quan trọng là em phải thành thạo VPSSIM.
Chức năng nào cũng kèm link hướng dẫn trong đó rồi nên không khó đâu.
 #2994  by jaykay
 31 Oct 2018 10:59
Dạ em cảm ơn anh ạ - Trong bài viết có rất nhiều tính năng và dễ sử dụng - mỗi tội em chưa tìm thấy bài viết hướng dẫn chuyển website từ Sharehost or VPS từ nơi khác đến VPS quản lý bằng vpssim . Hí hí mong anh hum nào viết bài hướng dẫn - e vote lun ạ . Em cần chuyển mấy web có sẵn nội dung từ host Godady sang VPS Google Cloud - mà ko có hướng dẫn - mò khiếp luôn hức hức
 #2996  by jaykay
 31 Oct 2018 11:03
Haha easy với anh lun ý - còn với em khó kinh - em nén website vs sql bên Godaddy rồi - trỏ DNS sang ổn rồi - còn mỗi việc là làm những gì với cái cục nén Database với SQL của website - sang VPS để chạy được bằng vpssim thì em ko biết =)))) Anh list việc cho em phát đi ..yêu thương yêu thương anh :))))) haha
 #2998  by jaykay
 31 Oct 2018 11:20
Anh oanh ơi - em vào thư mục chứa file nén rồi - em nén dạng tar.gz - em vào đúng đường dẫn của nó : /home/domaincuaem.com/public_html sau đó gõ lệnh unzip file tar.gz là : tar -xf tenfilenen.tar.gz mà không được . Nó báo : Cannot open: No such file or directory với Error is not recoverable: exiting now .
Get 25 USD Free To USE VPSSIM