• Có phải VPSSIM tự động tắt các chức năng bảo mật đi?

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #5990  by Johnny Nguyen
 28 Mar 2019 17:35
Chào anh Oánh,
Anh cho em hỏi chút mấy cái chức năng như 10) Block Exploits, SQL Injections 11) Block Bad Bots Scan Website 12) Run Script In Writable Folder và 3) Close phpMyAdmin Port em nhớ mỗi lần cài VPS đều sử dụng hết để tăng bảo mật cho VPS lên nhưng thi thoảng vào config lại toàn thấy mấy chức năng đó bị tắt đi phải bật lại.
Anh cho em hỏi có phải VPSSIM mỗi khi update phải cài lại mấy chức năng đó phải ko? Hay là VPS của em đã bị hacker can thiệp vào?
Ngoài ra em vẫn có băn khoăn đó là dùng scrip ngoài để cài VPS có thực sự an toàn ko? Nếu giả sử VPSSIM muốn can thiệp vào VPS của người dùng thì có làm được ko? Không thể hay ko muốn làm và muốn là có thể làm được.
Gần đây em có 2 trang web bị GG cho vào danh sách đen vì nó thoog báo là cung cấp phần mềm độc hại. Làm đủ mọi cách nhưng không tài nào fix được. Cứ mấy hôm lại bị lại. Haizzz
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #5992  by nguyenoanh
 28 Mar 2019 22:02
Chào em.
Không thể có chuyện VPSSIM tự động config những cái như em nói ra được.
Khi update VPSSIM, những config của VPS giữ nguyên, VPSSIM chỉ update chính nó mà thôi.

Về vấn đề em băn khoăn sử dụng VPSSIM hay các script có an toàn hay không ?
Cái này cũng tùy script em dùng là gì.
Về VPSSIM trên lý thuyết là anh có thể cài đặt bất cứ cài gì lên VPS người dùng lúc ban đầu vì người dùng VPSSIM cài đặt VPS, thì anh cho cài cái gì chả được. Nhưng chỉ cần cài một cái gì đó "bậy bạ" thôi là chắc chắn trên mạng có bài viết tố cáo liền. Em biết rồi đấy, chỉ cần một lần sảy là mất tương lai của VPSSIM luôn.
Đây là tâm huyết bao nhiêu năm của anh, và hiện tại nó cũng là bát cơm của anh nữa. Anh không bao giờ làm hại nó cũng như đập vỡ bát cơm của mình.

Về vấn đề VPS em bị virus, anh nghĩ do code của em có vấn đề. Và em cứ cài đặt đi cài đặt lại, nhưng lại dùng backup cũ thì cũng có thể nó vẫn còn.
Sau khi sử lý xong, nếu một mình em upload và viết bài, khi không sử dụng em tắt upload PHP đi cho yên tâm. Khi nào cần sử dụng thì bật lại.
 #5993  by Johnny Nguyen
 28 Mar 2019 22:04
nguyenoanh wrote:
28 Mar 2019 22:02
Chào em.
Không thể có chuyện VPSSIM tự động config những cái như em nếu ra được.
Khi update VPSSIM, những config của VPS giữ nguyên, VPSSIM chỉ update chính nó mà thôi.

Về vấn đề em băn khoăn sử dụng VPSSIM hay các script có an toàn hay không ?
Cái này cũng tùy script em dùng là gì.
Về VPSSIM trên lý thuyết là anh có thể cài đặt bất cứ cài gì lên VPS người dùng lúc ban đầu vì người dùng VPSSIM cài đặt VPS, thì anh cho cài cái gì chả được. Nhưng chỉ cần cài một cái gì đó "bậy bạ" thôi là chắc chắn trên mạng có bài viết tố cáo liền. Em biết rồi đấy, chỉ cần một lần sảy là mất tương lai của VPSSIM luôn.
Đây là tâm huyết bao nhiêu năm của anh, và hiện tại nó cũng là bát cơm của anh nữa. Anh không bao giờ làm hại nó cũng như đập vỡ bát cơm của mình.

Về vấn đề VPS em bị virus, anh nghĩ do code của em có vấn đề. Và em cứ cài đặt đi cài đặt lại, nhưng lại dùng backup cũ thì cũng có thể nó vẫn còn.
Sau khi sử lý xong, nếu một mình em upload và viết bài, khi không sử dụng em tắt upload PHP đi cho yên tâm. Khi nào cần sử dụng thì bật lại.
Em cảm ơn anh. Cái upload Php tắt đi là 100% ko bị sao nữa hả anh. Mà tắt chỗ nào vậy ạ
 #5994  by nguyenoanh
 28 Mar 2019 22:07
Johnny Nguyen wrote:
Em cảm ơn anh. Cái upload Php tắt đi là 100% ko bị sao nữa hả anh. Mà tắt chỗ nào vậy ạ
Không phải là 100% không bị mà giảm nguy cơ bị lợi dụng code có lỗ hổng, upload file về VPS.
Nếu code em có vấn đề, nó không an toàn hoặc bảo mật không tốt thì nó có khả năng vẫn bị hack thôi. Kể cả mua bản quyền cũng bị mà.

Em vào chức năng Cấu Hình PHP để tắt upload PHP, cũng như bật lại nó.
 #5995  by Johnny Nguyen
 28 Mar 2019 22:10
nguyenoanh wrote:
Johnny Nguyen wrote:
Không phải là 100% không bị mà giảm nguy cơ bị lợi dụng code có lỗ hổng, upload file về VPS.
Nếu code em có vấn đề, nó không an toàn hoặc bảo mật không tốt thì nó có khả năng vẫn bị hack thôi. Kể cả mua bản quyền cũng bị mà.

Em vào chức năng Cấu Hình PHP để tắt upload PHP, cũng như bật lại nó.
Khi tắt đi thì những chức năng nào trên web vẫn dùng được và những chức năng nào ko dùng được nữa anh. Để em biết đường cân nhắc ạ
Get 25 USD Free To USE VPSSIM