• Lỗi khi sử dụng Paid SSL

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
 #4774  by mrrploc
 11 Jan 2019 09:03
Website của mình khi cài đặ chứng chỉ SSL trên cpanel hay direct admin đều bình thường
Nhưng khi cài trên VPSSIM thì khi check ở một vài trang dạng như Gtmetrix thi bị báo lỗi như thế này
Có cách khắc phục không nhỉ
Em cảm ơn bác Oánh Nhiều
Image
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #4776  by nguyenoanh
 11 Jan 2019 09:43
@mrrploc
Anh vừa xem qua website của em. Lỗi do trên site còn các link HTTP nên bị lỗi như vậy.
Một là em edit tất cả các link HTTP thành HTTPS hoặc cách thứ 2 đơn giản hơn, do em dùng Wordpress nên chỉ cần cài plugin Really Simple SSL kích hoạt nó là hết lỗi nhé.
 #4777  by mrrploc
 11 Jan 2019 11:16
nguyenoanh wrote:@mrrploc
Anh vừa xem qua website của em. Lỗi do trên site còn các link HTTP nên bị lỗi như vậy.
Một là em edit tất cả các link HTTP thành HTTPS hoặc cách thứ 2 đơn giản hơn, do em dùng Wordpress nên chỉ cần cài plugin Really Simple SSL kích hoạt nó là hết lỗi nhé.
Đã fix được lỗi này rồi bác
Nhưng vấn đề mới là VPS của em có 2 core nhưng cài VPSSIM chỉ có 1 core được sử dụng có cách nào dùng full 2 core không ạ
 #4778  by nguyenoanh
 11 Jan 2019 11:18
mrrploc wrote:
11 Jan 2019 11:16
nguyenoanh wrote:@mrrploc
Đã fix được lỗi này rồi bác
Nhưng vấn đề mới là VPS của em có 2 core nhưng cài VPSSIM chỉ có 1 core được sử dụng có cách nào dùng full 2 core không ạ
Mình chưa hiểu ý bạn ?

Bao nhiêu core đều sử dụng được hết mà, sao lại có việc chỉ dùng 1 core ở đây chứ :roll:
 #4779  by mrrploc
 11 Jan 2019 11:25
EM muốn hỏi là VPSSIM bản free thì có sử dụng full hết cấu hình của VPS hay không?
Hiện tại con VPS của em là 2 core
Nhưng em vừa kiểm tra thì thấy chỉ có 1 core hoạt động, còn 1 core không thấy chạy đó anh
 #4780  by nguyenoanh
 11 Jan 2019 11:31
mrrploc wrote:
11 Jan 2019 11:25
EM muốn hỏi là VPSSIM bản free thì có sử dụng full hết cấu hình của VPS hay không?
Hiện tại con VPS của em là 2 core
Nhưng em vừa kiểm tra thì thấy chỉ có 1 core hoạt động, còn 1 core không thấy chạy đó anh
Bản Free hay bản Business thì config như nhau, không khác gì cả. VPS có bao nhiêu core đều dùng hết. Chắc do traffic ít nên một core còn lại chưa cần thiết phải sử dụng. Tốt nhất, em chụp cho anh cái ảnh để anh xem ntn mà em bảo một core hoạt động.

Về vấn đề nâng cấp business, nâng cấp lên business để được sử dụng các chức năng nâng cao (bị chặn trên bản miễn phí) em. Em vọc VPSSIM sẽ thấy những chức năng bị chặn khi dùng bản free.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM