• Không cài được Pagespeed trên VPSSIM

• Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.

Thông báo lỗi bạn gặp và mọi người giúp fix.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #2824  by nguyenoanh
 17 Oct 2018 15:56
Chào bạn.
Khi cài đặt VPS, bạn chọn cài đặt Nginx từ repo (stable version) nên VPSSIM không support cài đặt module Pagespeed nhé.
VPSSIM chỉ hỗ trợ cài đặt PageSpeed khi bạn chọn cài đặt nginx từ source (mainline version) thôi.
 #2825  by dieupxse
 17 Oct 2018 15:58
nguyenoanh wrote:
Chào bạn.
Khi cài đặt VPS, bạn chọn cài đặt Nginx từ repo (stable version) nên VPSSIM không support cài đặt module Pagespeed nhé.
VPSSIM chỉ hỗ trợ cài đặt PageSpeed khi bạn chọn cài đặt nginx từ source (mainline version) thôi.
Giờ làm sao cài lại nhỉ, lên bản business chờ mãi tính năng này mà không cài được thì nhục lắm
nguyenoanh liked this
 #2827  by nguyenoanh
 17 Oct 2018 16:03
dieupxse wrote:
17 Oct 2018 15:58
nguyenoanh wrote:
Chào bạn.
Giờ làm sao cài lại nhỉ, lên bản business chờ mãi tính năng này mà không cài được thì nhục lắm
Bạn chờ một lúc nhé.
Mình đang cài đặt để check các bước.
Nếu okie thì mình hướng dẫn, okie hơn nữa thì sẽ update tích hợp vào VPSSIM luôn :)
 #2828  by dieupxse
 17 Oct 2018 16:09
Okie bác, update sớm giúp nhé, mình có hơn chục con vps + dedicate server chạy vpssim, hôm bữa mua một key BMAX về dùng để cài mà đến giờ chưa cài được pagespeed trên con nào hết, server mình chạy chủ yếu là centos 6 có vài con centos 7 còn lại ubuntu thì mình tự setup không dùng script nào hết.
 #2829  by nguyenoanh
 17 Oct 2018 16:11
Hix, làm cái tự động thì không được rồi.
Cái này buộc phải thay config file cấu hình nginx từ sử dụng repo sang file config dành cho source.
Nó liên quan tới các config đã thiết lập nữa (có thể VPSSIM tự động thực hiện trong quá trình sử dụng VPS)
nên nếu không rõ về cấu hình VPS thì VPS dễ bị die Nginx lắm.
Vì vậy, có lẽ mình sẽ không làm tự động chuyển từ stable sang mainline version.
 #3121  by phantichgen.com
 11 Nov 2018 18:20
nguyenoanh wrote:Hix, làm cái tự động thì không được rồi.
Cái này buộc phải thay config file cấu hình nginx từ sử dụng repo sang file config dành cho source.
Nó liên quan tới các config đã thiết lập nữa (có thể VPSSIM tự động thực hiện trong quá trình sử dụng VPS)
Như vậy chỉ có 1 cách là build lại vps từ đầu hả bác :) cám ơn bác về vpssim :D Đã mua key ủng hộ bác :D
nguyenoanh liked this
 #3126  by nguyenoanh
 12 Nov 2018 07:21
phantichgen.com wrote:
11 Nov 2018 18:20
nguyenoanh wrote:Hix, làm cái tự động thì không được rồi.
Như vậy chỉ có 1 cách là build lại vps từ đầu hả bác :) cám ơn bác về vpssim :D Đã mua key ủng hộ bác :D
Vẫn có thể chuyển được nhưng hơi phức tạp. Mình sợ có thể xảy ra lỗi nên không khuyến khích.
 #5841  by babygia199
 17 Mar 2019 07:45
mình cũng đang bị tương tự, test vps khác tốc độ load nhanh hẳn khi cài pagespeed, mà 1 con trót cài nginx stable nên ko cài pagespeed được, 1 mớ website trên đó :(
Get 25 USD Free To USE VPSSIM