• Vấn đề auto backup All và Auto backup từng thứ

• Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !

Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !
 #3472  by nguyenoanh
 29 Nov 2018 11:07
frankmartin wrote:
29 Nov 2018 08:05
ok mình hiểu rồi, sau vài ngày thử nghiệm chức năng Auto backup all mình quyết định quay về các dùng Auto backup từng code và database như trước kia mình vẫn dùng :D Vì nó có nhiều tùy chỉnh hơn , có site mình cần backup hàng ngày, còn site thì chỉ cần backup hàng tuần ....
Tiện cho mình hỏi mình dùng chức năng autobackup từng code và database và cài đặt thời gian backup như nhau, thì vpssim sẽ lần lượt làm từng cái hay sẽ làm thế nào vậy, liệu có lỗi gì khi cài đặt như vậy không
Không nên đặt trùng bác ạ. Đặt trùng CPU hoạt động nhiều hơn đó :)
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #3515  by mrx
 02 Dec 2018 12:33
frankmartin wrote:ok mình hiểu rồi, sau vài ngày thử nghiệm chức năng Auto backup all mình quyết định quay về các dùng Auto backup từng code và database như trước kia mình vẫn dùng :D Vì nó có nhiều tùy chỉnh hơn , có site mình cần backup hàng ngày, còn site thì chỉ cần backup hàng tuần ....
Tiện cho mình hỏi mình dùng chức năng autobackup từng code và database và cài đặt thời gian backup như nhau, thì vpssim sẽ lần lượt làm từng cái hay sẽ làm thế nào vậy, liệu có lỗi gì khi cài đặt như vậy không
mình nghĩ backup code và data nên cách nhau 1 tiếng :) ví dụ 12h backup code thì 13h backup data ^^ , backup đồng thời cả data lẫn code sẽ làm cpu or ram tăng cao lên đấy
nguyenoanh liked this
 #3519  by nguyenoanh
 02 Dec 2018 13:25
mrx wrote:
02 Dec 2018 12:33
frankmartin wrote:ok mình hiểu rồi, sau vài ngày thử nghiệm chức năng Auto backup all mình quyết định quay về các dùng Auto backup từng code và database như trước kia mình vẫn dùng :D Vì nó có nhiều tùy chỉnh hơn , có site mình cần backup hàng ngày, còn site thì chỉ cần backup hàng tuần ....
mình nghĩ backup code và data nên cách nhau 1 tiếng :) ví dụ 12h backup code thì 13h backup data ^^ , backup đồng thời cả data lẫn code sẽ làm cpu or ram tăng cao lên đấy
Chính là như vậy.
Vì vậy, hiện tại VPSSIM không cho cài đặt thời gian trùng nhau như vậy nữa. Chọn thời gian giống nhau là VPSSIM bắt làm lại luôn :mrgreen:
Get 25 USD Free To USE VPSSIM