• thêm tuỳ chọn tạo ram ảo " swap "

• Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !

Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !
 #1472  by hungbang
 06 Aug 2018 21:51
mình mới thuê con vps với ram là 32gb nhưng cài vpssim xong vào tuỳ chọn tạo thêm ram swap thì chỉ thấy cao nhât là 6gb vậy mong ad có thể thêm tuy chọn trong bản nâng cấp tiếp " ví dụ như có thể tuỳ chọn bao nhiêu cũng được miễn là vps cho phép "
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #1473  by nguyenoanh
 06 Aug 2018 21:53
hungbang wrote:
06 Aug 2018 21:51
mình mới thuê con vps với ram là 32gb nhưng cài vpssim xong vào tuỳ chọn tạo thêm ram swap thì chỉ thấy cao nhât là 6gb vậy mong ad có thể thêm tuy chọn trong bản nâng cấp tiếp " ví dụ như có thể tuỳ chọn bao nhiêu cũng được miễn là vps cho phép "
OKie bạn.
Nhưng thực ra tạo RAM ảo cao như vậy không tốt cho hiệu suất VPS một chút nào cả.
SWAP càng lớn thì hiệu suất VPS càng giảm.
 #1485  by hd00842
 07 Aug 2018 08:28
Code: Select all
Sao lại nghịch vậy bác nhỉ? Mình nghĩ swap lớn thì vps chạy nhanh hơn chứ như bác nói thì cần gì phải tạo thêm swap đâu vì ko có nó là tốt nhất mà vì ko có thì là nhỏ nhất
 #1486  by nguyenoanh
 07 Aug 2018 08:31
hd00842 wrote:
07 Aug 2018 08:28
Code: Select all
Sao lại nghịch vậy bác nhỉ? Mình nghĩ swap lớn thì vps chạy nhanh hơn chứ như bác nói thì cần gì phải tạo thêm swap đâu vì ko có nó là tốt nhất mà vì ko có thì là nhỏ nhất
SWAP nó là RAM ảo, tốc độ sẽ nhỏ hơn rất nhiều so với tốc độ RAM thật.
Đấy là mình còn nói VPS dùng SSD đấy, nếu dùng HDD mà tạo SWAP dung lượng lớn, nó còn làm giảm hiệu suất hệ thống rõ rệt luôn.
Cả DO và VULTR trong hướng dẫn sử dụng của họ đều khuyến cáo người sử dụng nên tạo swap chỉ 512 MB thôi, không nên tạo hơn. :)
Get 25 USD Free To USE VPSSIM