• Hỏi ý kiến về phiên bản trả phí VPSSIM

• Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !

Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !
 #610  by thanh4212
 04 Jul 2018 21:53
em ủng hộ, từ ngày em xài VPSSIM thì có thể làm chủ quản lý VPS mà không phải nghĩ đến DirectAdmin hay Cpanel, vừa nặng vừa bị tốn băng thông khiếp. Thiết nghĩ mỗi năm đóng phí duy trì để động viên anh Oanh phát triển tốt hơn, chỉ cần nhịn 1 bữa đi nhậu là có thể duy trì tool quản lý server tốt cho cả năm thì quá rẻ rùi.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #617  by nguyenoanh
 05 Jul 2018 05:44
thanh4212 wrote:
04 Jul 2018 21:53
em ủng hộ, từ ngày em xài VPSSIM thì có thể làm chủ quản lý VPS mà không phải nghĩ đến DirectAdmin hay Cpanel, vừa nặng vừa bị tốn băng thông khiếp. Thiết nghĩ mỗi năm đóng phí duy trì để động viên anh Oanh phát triển tốt hơn, chỉ cần nhịn 1 bữa đi nhậu là có thể duy trì tool quản lý server tốt cho cả năm thì quá rẻ rùi.
Anh cảm ơn.
Anh phân vân giữa hai hình thức trả tiền hàng năm và trả 1 lần , cuối cùng quyết định trả một lần em ạ.
Đây cũng là hình thức donate nhưng theo kiểu "bị ép" nếu cảm thấy không thoải mái :)
thanh4212 wrote:
04 Jul 2018 22:22
em có chuyển khoản qua anh 500k rùi ấy anh Oanh, anh send cho em mã kích hoạt phiên bản trả phí nhé :D
Anh chưa triển khai chính thức em đã mở hàng rồi :)
PM em mã nha.
 #650  by thanh4212
 06 Jul 2018 08:21
em đã nhận mã của anh rùi, cảm ơn anh.

em cũng dự định click menu donate cũng trùng hợp dịp lên phiên bản bussiness luôn, xài VPSSIM hơn 1 năm nay với hơn 25 website doanh nghiệp mà không mua bản quyền để ủng hộ anh thì trong lòng thấy bứt rứt :lol:
 #663  by lehieuit
 06 Jul 2018 16:24
nguyenoanh wrote:
06 Jul 2018 15:49
@lehieuit anh sẽ tìm hiểu về cái này xem sao.
Thanks em.
Hôm trc mới done 100k =))
Lúc nào có bản trả phí thì mail e nhé, sẽ ủng hộ
- E có góp ý thế này a xem add key kiểu như bọn wpml
- User buy rồi có quyền add website , ví dụ: E mua có key rồi, e vào quản trị add ip này mới sử dụng đc key đó cài cho ip đó, chứ không cho sử dụng tràn lan key e đã mua :D
 #664  by nguyenoanh
 06 Jul 2018 16:42
lehieuit wrote:
06 Jul 2018 16:24
nguyenoanh wrote:
06 Jul 2018 15:49
@lehieuit anh sẽ tìm hiểu về cái này xem sao.
Thanks em.
Hôm trc mới done 100k =))
Lúc nào có bản trả phí thì mail e nhé, sẽ ủng hộ
- E có góp ý thế này a xem add key kiểu như bọn wpml
- User buy rồi có quyền add website , ví dụ: E mua có key rồi, e vào quản trị add ip này mới sử dụng đc key đó cài cho ip đó, chứ không cho sử dụng tràn lan key e đã mua :D
Bản trả phí ra mắt rồi em :)
https://hostingaz.vn/vpssim-business-version
Cách xây dựng key VPSSIM cũng tương tự đó em. Mỗi user chỉ có một key duy nhất. Sau khi add key này thì mới sử dụng được những chức năng anh đã hạn chế.
Có điều, anh sẽ không hạn chế VPS sử dụng key vì mỗi một người nếu mua thì cũng là donate giúp anh rồi :)
Anh chỉ thu hồi key, biến VPSSIM đang dùng bản business thành bản miễn phí khi key share công khai cho nhiều người sử dụng thôi.
Phiên bản sắp tới, tính bảo mật cho phần nâng cấp này sẽ nâng lên tầm cao mới. Anh nghĩ nó sẽ an toàn hơn hiện tại rất rất nhiều. :)
 #667  by lehieuit
 06 Jul 2018 18:10
Bản trả phí ra mắt rồi em :)
https://hostingaz.vn/vpssim-business-version
Cách xây dựng key VPSSIM cũng tương tự đó em. Mỗi user chỉ có một key duy nhất. Sau khi add key này thì mới sử dụng được những chức năng anh đã hạn chế.
Có điều, anh sẽ không hạn chế VPS sử dụng key vì mỗi một người nếu mua thì cũng là donate giúp anh rồi :)
Anh chỉ thu hồi key, biến VPSSIM đang dùng bản business thành bản miễn phí khi key share công khai cho nhiều người sử dụng thôi.
Phiên bản sắp tới, tính bảo mật cho phần nâng cấp này sẽ nâng lên tầm cao mới. Anh nghĩ nó sẽ an toàn hơn hiện tại rất rất nhiều. :)
Đã chuyển khoản mua key ủng hộ bác :3
Get 25 USD Free To USE VPSSIM