• Hỏi ý kiến về phiên bản trả phí VPSSIM

• Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !

Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !
 #551  by nguyenoanh
 02 Jul 2018 18:17
Chào các bạn !
Mình có ý định sẽ chia VPSSIM thành 2 phiên bản miễn phí và trả phí. Hai phiên bản này sẽ có chức năng giống nhau 100% chỉ khác nhau về giới hạn số lượng website và số lượng database hoặc dung lượng tổng database mà thôi. Sau đây là các điểm khác nhau này:

Phiên bản miễn phí:

+ Được phép thêm tối đa 20 website vào VPS bằng VPSSIM.
+ Được phép thêm tối đa 20 database vào VPS bằng VPSSIM.
+ Dung lượng tổng tất cả database trên VPS tối đa 3 GB. Nếu vượt quá số này, VPSSIM không thể thêm database mới.
+ Các chức năng khác sử dụng như phiên bản trả phí.

Phiên bản trả phí:

+ Đăng ký 1 lần, sử dụng trọn đời không giới hạn số lượng VPS / Dedicate server.
+ Không giới hạn số lượng website và database trên VPS.
+ Hỗ trợ tư vấn xử lý sự cố VPS miễn phí qua email.

Về cơ bản, các bạn đang sử dụng VPS cho các website nhỏ hoặc số lượng website không nhiều sẽ không bị ảnh hưởng. Mình dự đoán phần lớn các bạn đang sử dụng VPSSIM sẽ không nằm trong đối tượng phải trả phí. Đối tượng mình hướng đến thu phí là những bạn sở hữu số lượng website nhiều hoặc lớn. Tuy nhiên, khoản phí mình thu một lần rất nhỏ, có lẽ sẽ nhỏ hơn rất nhiều so với danh thu từ website các bạn mang lại.

Mình dự kiến bản trả phí sẽ có phí : 500K hoặc 25 USD - thanh toán 1 lần.

Theo các bạn, bản trả phí như vậy có hợp lý - bất hợp lý không ?
Và ý kiến của bạn về vấn đề này ra sao.

Cảm ơn các bạn !
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #552  by olalavui
 02 Jul 2018 18:37
E nghĩ điều này hoàn toàn hợp lý :)
 #560  by manhdung
 02 Jul 2018 23:10
Đã donate trước đây và hi vọng về bản trả phí này rồi.
VPSSIM nên update 1 số tính năng, code hay phấn đấu không thua các script khác ;))

Đang có sự phân vân không hề nhẹ giữa VPSSIM và CyberPanel bác Oánh ạ.
 #565  by nguyenoanh
 03 Jul 2018 08:03
manhdung wrote:
02 Jul 2018 23:10
Đã donate trước đây và hi vọng về bản trả phí này rồi.
VPSSIM nên update 1 số tính năng, code hay phấn đấu không thua các script khác ;))

Đang có sự phân vân không hề nhẹ giữa VPSSIM và CyberPanel bác Oánh ạ.
Thanks bạn.
Mình sẽ luôn cố gắng bổ xung những tính năng cần thiết cho VPSSIM. Nhưng do là 1 cá nhân + script phát triển trên nền SSH để tiết kiệm tài nguyên nên không phải chức năng nào muốn có là cũng có thể làm được.
CyberPanel mình nhìn qua thấy cũng rất tốt. Nếu muốn nhiều chức năng mà VPSSIM không có và VPS khỏe thì nó cũng đáng để thử :)
 #568  by phanthemy
 03 Jul 2018 08:25
Chào admin,

Mình thấy control này rất hay, tính phí như vậy thì OK rồi. Tuy nhiên mình thấy 1 điều là cấu hình vẫn chưa chuẩn lắm. site WP bị shell rất nhiều, thử chạy trên control khác không bị shell nhé.
 #569  by nguyenoanh
 03 Jul 2018 08:39
phanthemy wrote:
03 Jul 2018 08:25
Chào admin,

Mình thấy control này rất hay, tính phí như vậy thì OK rồi. Tuy nhiên mình thấy 1 điều là cấu hình vẫn chưa chuẩn lắm. site WP bị shell rất nhiều, thử chạy trên control khác không bị shell nhé.
Thank bạn.
Về vấn đề shell, mình có thể khẳng định với bạn bị shell hay không do người sử dụng, không phải do VPSSIM bạn ạ.
Nguyên nhận VPS bị dính shell có thể do bạn upload plugins hay themes có shell đính kèm, hoặc mật khẩu bảo vệ VPS mà không bật CSF Firewall dẫn tới bị login và upload shell.
 #570  by phanthemy
 03 Jul 2018 09:58
Bạn ơi cái đấy mình cũng biết chứ. Nhưng cũng từ 1 website bị shell đó mình không thay đổi bất cứ điều gì, chuyển qua sử dụng DA thì chạy bình thường. Nhưng trước đó chạy trên VPS mà sử dụng script VPSSIM thì cứ bị shell hoài.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM