• Tính năng chia nhỏ VPS như Reseller Hosting

• Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !

Bạn có ý tưởng gì để hoàn thiện hơn VPSSIM, hãy chia sẻ ở đây nhé !
 #429  by hieunn1989
 24 Jun 2018 15:45
Xin chào, mình là người sử dụng vpssim từ lâu rồi. Nay mình đang quản trị cho 3 VPS khách hàng, mỗi VPS có khoảng 10~14 website con nhưng mình ko thể kiểm soát dung lượng từng website. Do đó mong VPSSIM có thêm những tính năng giống như Reseller Hosting

1. Khi tạo mới website, có đặt giới hạn dung lượng cho từng website.
2. Khi website sắp hết dung lượng, có thông báo cho quản trị viên qua email.
3. Nâng cao việc bảo mật khi dính virus. Lúc trước mình có 1 website do khách hàng upload code marware lên, thế là nó lây lan cho tất cả website trong VPS ấy. Hy vọng VPSSIM nâng cao tính bảo mật của hệ thống.

Trân trọng cám ơn admin.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #430  by nguyenoanh
 24 Jun 2018 16:19
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến nhưng những ý kiến của bạn có lẽ nó cao cấp quá, mình không thể thực hiện một mình và làm trên SSH được. Những chức năng đó có lẽ bạn nên mua cpanel hoặc Direct Admin để sử dụng thôi.
VPSSIM có hỗ trợ setup dung lượng tối đa cho tài khoản FTP đó bạn ? Nhưng đó chỉ là config cho tài khoản FTP thôi, nếu upload bằng php hoặc dung lượng website phình ra trong quá trình sử dụng thì không thể config bằng một trình quản lý VPS trên SSH như VPSSIM hoặc Centminmod được. Bắt buộc phải dùng các phần mềm quản trị bằng PHP và trả phí mới thực hiện được điều đó.
Về phần virus, bạn yêu cầu người upload code phải scan check dữ liệu cẩn thận trước khi upload lên VPS. Không có cách nào chống virus nếu upload nó được upload lên VPS.
Bạn có thể hạn chế bằng cách thiết lập auto scan Maldet có sẵn trong VPSSIM. Tuy nhiên, nó sẽ làm giảm hiệu năng hệ thống tại thời điểm quyét. Cũng như nó auto diệt thì cũng có thể gây lỗi website cho khách hàng.
 #452  by nguyenoanh
 25 Jun 2018 21:20
mrx wrote:
25 Jun 2018 21:16
vpssim nên dùng cá nhân 1 domain or 2,3 cái thôi chứ chia nhỏ nhiều quá thì khó quản lý ^^
Anh đang nhận vụ tối ưu VPS , mà VPS đó đang chạy 300 cái domain đây này.
Chủ nhân yêu cầu chạy được 400 đến 500 cái.
1 với 2 thì ăn nhằm gì :)
 #471  by mrx
 26 Jun 2018 13:12
nguyenoanh wrote:
25 Jun 2018 21:20
mrx wrote:
25 Jun 2018 21:16
vpssim nên dùng cá nhân 1 domain or 2,3 cái thôi chứ chia nhỏ nhiều quá thì khó quản lý ^^
Anh đang nhận vụ tối ưu VPS , mà VPS đó đang chạy 300 cái domain đây này.
Chủ nhân yêu cầu chạy được 400 đến 500 cái.
1 với 2 thì ăn nhằm gì :)
:D mấy trăm cái domain quản lý khó đấy a ,chắc khách làm demo giới thiệu web
 #472  by nguyenoanh
 26 Jun 2018 14:27
mrx wrote:
26 Jun 2018 13:12
:D mấy trăm cái domain quản lý khó đấy a ,chắc khách làm demo giới thiệu web
Ở đây anh đang nói về có thể chạy được hay không thôi.
Còn về quản lý thì họ có cách của họ :)
 #525  by thanh4212
 01 Jul 2018 18:58
theo cá nhân mình không nên có tính năng Reseller Hosting, vì như vậy sẽ làm VPSSIM nặng thêm, nếu có thì mình nghĩ nên phát triển hẳn ra phiên bản dành cho doanh nghiệp và tính phí
 #532  by nguyenoanh
 02 Jul 2018 14:50
thanh4212 wrote:
01 Jul 2018 18:58
theo cá nhân mình không nên có tính năng Reseller Hosting, vì như vậy sẽ làm VPSSIM nặng thêm, nếu có thì mình nghĩ nên phát triển hẳn ra phiên bản dành cho doanh nghiệp và tính phí
Yeah, nếu là bản có phí thì VPSSIM hiện tại cũng có thể tính phí được rồi.
Nhưng với người sử dụng thông thường có một hai trăm website trên VPS, VPSSIM sẽ luôn miễn phí.
Khi nào có rất rất nhiều Website trên 1 VPS thì mới phải trả phí thôi.
Khi nào cần thì VPSSIM sẽ thông báo trong quá trình sử dụng :)
Get 25 USD Free To USE VPSSIM