• Cấu hình VPS VPSSIM.VN & VPSSIM.COM đang sử dụng

• Chia sẻ về cấu hình server của bạn, OS (6 or 7), những khó khắn gặp phải khi bắt đầu sử dụng VPS.

Chia sẻ về cấu hình server của bạn, OS (6 or 7), những khó khắn gặp phải khi bắt đầu sử dụng VPS.
 #418  by nguyenoanh
 23 Jun 2018 09:01
Chào các bạn.
Hiện tại VPS mình đang sử dụng cho vpssim.com và hostingaz.vn có cấu hình 4 GB RAM và 2 CPU được mua tại VULTR. Phiên bản hệ điều hành mình đang sử dụng là Centos 6.
VPSSIM luôn được mình cập nhật bản mới nhất cho VPS này.
Trong quá trình sử dụng VPSSIM, mình luôn hài lòng vì chưa gặp lỗi trong quá trình sử dụng bao giờ :)
Có lẽ do là người viết script này nên mình luôn biết cách khắc phục những lỗi gặp phải, chính vì vậy mình không thấy khó khăn gì cả. (cái này tất nhiên rồi)

Tuy nhiên, nếu bạn gặp khó khăn hay lỗi gì trong quá trình cài đặt, sử dụng và bạn đã khắc phục thành công - hãy chia sẻ để mọi người biết nhé !

Hiện tại VUTLR đang có chương trình tặng 50 USD cho tài khoản mới. Các bạn có thể nhận 50 USD khi đăng ký tài khoản tại link này: http://go.vpssim.vn/vultrfree50usd

Xem chi tiết về chương trình khuyến mại tại: viewtopic.php?f=18&t=579

Update 4/10/2018:

Mình mới được upgrade VPS từ 2 CPU lên 4 CPU RAM hoàn toàn miễn phí.
Hiện tại cấu hình VPS rất dư giả CPU để sử dụng :)
Cảm ơn VULTR rất nhiều.
Cpu0  :  0.3%us,  0.0%sy,  0.0%ni, 99.7%id,  0.0%wa,  0.0%hi,  0.0%si,  0.0%st
Cpu1  :  3.0%us,  0.3%sy,  0.0%ni, 96.7%id,  0.0%wa,  0.0%hi,  0.0%si,  0.0%st
Cpu2  :  0.3%us,  0.3%sy,  0.0%ni, 99.3%id,  0.0%wa,  0.0%hi,  0.0%si,  0.0%st
Cpu3  :  0.3%us,  0.7%sy,  0.0%ni, 99.0%id,  0.0%wa,  0.0%hi,  0.0%si,  0.0%st
Mem:   3923980k total,  3509164k used,   414816k free,   239892k buffers
Swap:  1048572k total,        0k used,  1048572k free,  2057952k cached
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #446  by mrx
 25 Jun 2018 18:34
nguyenoanh wrote:
23 Jun 2018 09:01
Chào các bạn.
Hiện tại VPS mình đang sử dụng cho vpssim.com và hostingaz.vn có cấu hình 4 GB RAM và 2 CPU được mua tại VULTR. Phiên bản hệ điều hành mình đang sử dụng là Centos 6.
VPSSIM luôn được mình cập nhật bản mới nhất cho VPS này.
Trong quá trình sử dụng VPSSIM, mình luôn hài lòng vì chưa gặp lỗi trong quá trình sử dụng bao giờ :)
Có lẽ do là người viết script này nên mình luôn biết cách khắc phục những lỗi gặp phải, chính vì vậy mình không thấy khó khăn gì cả. (cái này tất nhiên rồi)

Tuy nhiên, nếu bạn gặp khó khăn hay lỗi gì trong quá trình cài đặt, sử dụng và bạn đã khắc phục thành công - hãy chia sẻ để mọi người biết nhé !
:( công nhận vultr ổn thiệt ,trước e dùng hơn 1 năm rồi mà dính DMCA quá nên chuyên qua ovh cùng cấu hình mà đuối hơn hẳn
 #447  by nguyenoanh
 25 Jun 2018 19:27
mrx wrote:
:( công nhận vultr ổn thiệt ,trước e dùng hơn 1 năm rồi mà dính DMCA quá nên chuyên qua ovh cùng cấu hình mà đuối hơn hẳn
Yeah. Anh dùng nó từ hồi nó mới thành lập tới giờ và chưa có một lần thất vọng.
Thằng VOH thì anh có thù với nó, trước a có mua hai domain, để trên VULTR, nó mail cho bọn vultr yêu cầu xóa domain khỏi VPS, bọn VULTR nó mail anh bảo anh VOH nó nhờ chúng nó chứ nó không muốn vậy. Nếu không chuyển nó phải sus tài khoản.
A chuyển domain qua DO, bật cloudflare ẩn IP tưởng nó chịu, ai dè nó email bọn cloudflare lấy IP, sau đó lại bọn DO dọa.
Cuối cùng an nản phải bỏ 2 domain.
 #448  by mrx
 25 Jun 2018 19:38
nguyenoanh wrote:
25 Jun 2018 19:27
mrx wrote:
Yeah. Anh dùng nó từ hồi nó mới thành lập tới giờ và chưa có một lần thất vọng.
Thằng VOH thì anh có thù với nó, trước a có mua hai domain, để trên VULTR, nó mail cho bọn vultr yêu cầu xóa domain khỏi VPS, bọn VULTR nó mail anh bảo anh VOH nó nhờ chúng nó chứ nó không muốn vậy. Nếu không chuyển nó phải sus tài khoản.
A chuyển domain qua DO, bật cloudflare ẩn IP tưởng nó chịu, ai dè nó email bọn cloudflare lấy IP, sau đó lại bọn DO dọa.
Cuối cùng an nản phải bỏ 2 domain.
đù ghê vậy :D ,mà vultr căng DMCA quá
 #450  by nguyenoanh
 25 Jun 2018 19:51
Yeah.
Tại nó email anh đòi domain, anh bảo thích thì mua lại nhưng nó không chịu, nó bảo cái thương hiệu của tớ, tớ không mua lại đâu, phải chuyển quyền quản lý cho tớ không tớ kiện.
Anh nghĩ mình ở VN, nó ở Mỹ thì kiện kiểu gì. Cuối cùng, nó không kiện được thật nhưng cũng không cho mình dùng domain.
Mất toi 2 domain 2 năm.
 #491  by nguyenoanh
 28 Jun 2018 06:27
attravel wrote:
27 Jun 2018 21:40
Sắp tới mình định bỏ direct admin cái vpssim , các bro toàn chơi hàng ngoại , mình định cài vpssim lên VPS của P.A chạy CentOS 6 , không biết có bạn nào xài vpssim trên vps trong nước chưa ?
Số người sử dụng VPSSIM cho VPS trong nước nhiều lắm. Nhưng những người đó tham gia diễn đàn này chắc không nhiều thôi :(
Mình biết có công ty bán hosting, VPS là phụ vì chủ yếu là thiết kế website cho khách hàng và họ dùng VPSSIM là phần mềm quản lý VPS chính cho các khách hàng của mình.

Ghi chú: Mỗi ngày một vài VPS được cài đặt đó nha :)
 #496  by olalavui
 28 Jun 2018 09:00
attravel wrote:
27 Jun 2018 21:40
Sắp tới mình định bỏ direct admin cái vpssim , các bro toàn chơi hàng ngoại , mình định cài vpssim lên VPS của P.A chạy CentOS 6 , không biết có bạn nào xài vpssim trên vps trong nước chưa ?
Haha e cài vpssim đi muôn nơi rồi a ơi :D
 #1064  by olalavui
 19 Jul 2018 18:25
A chưa update lên bản mới hay là đổi sang bản centos 7 rồi a :D

Version 6 là e cũng đang hèo mấy con đó
nguyenoanh wrote:Phiên bản hệ điều hành mình đang sử dụng là Centos 6.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM