• [Vietnamese] 4.6.0.6 - Thêm thông báo inodes đã sử dụng vào main menu và nhiều update khác

• Update VPSSIM Main Code

Update VPSSIM Main Code
 #4144  by tungdh
 04 Jan 2019 14:15
À nhân tiện cho mình hỏi khi mình dùng Paid SSL nhưng do vps đặt ở nước ngoài nên vẫn cần dùng qua cloudflare để đảm bảo tốc độ load nhưng vậy thì khi bật đám mây lên nó lại bị lỗi Many Redirect dù đã off SSL của Cloudflare rồi. Không biết có cách nào để dùng paid ssl của mình và vẫn dùng dc HTTP proxy (CDN) của Cloudflare ko ta :(
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #4145  by nguyenoanh
 04 Jan 2019 14:22
tungdh wrote:
À nhân tiện cho mình hỏi khi mình dùng Paid SSL nhưng do vps đặt ở nước ngoài nên vẫn cần dùng qua cloudflare để đảm bảo tốc độ load nhưng vậy thì khi bật đám mây lên nó lại bị lỗi Many Redirect dù đã off SSL của Cloudflare rồi. Không biết có cách nào để dùng paid ssl của mình và vẫn dùng dc HTTP proxy (CDN) của Cloudflare ko ta :(
Chào bạn.
Nếu bạn dùng CloudFlare free thì không nên mua SSL hay cài đặt SSL cho website nữa nhé, vì kiểu gì cũng dùng SSL free của cloudflare.

Về lỗi của bạn, bạn thử vào config SSL của cloudflare, phần đầu tiên SSL bạn chọn SSL Full (stric) và bật chức năng Automatic HTTPS Rewrites phía dưới lên xem ntn ?
 #4146  by tungdh
 04 Jan 2019 14:30
nguyenoanh wrote:
tungdh wrote:
Chào bạn.
Nếu bạn dùng CloudFlare free thì không nên mua SSL hay cài đặt SSL cho website nữa nhé, vì kiểu gì cũng dùng SSL free của cloudflare.

Về lỗi của bạn, bạn thử vào config SSL của cloudflare, phần đầu tiên SSL bạn chọn SSL Full (stric) và bật chức năng Automatic HTTPS Rewrites phía dưới lên xem ntn ?
Wao thì ra là chuyển sang SSL Full Stric thế mà mình tưởng tắt hoàn toàn mới được (nên mới phát sinh lỗi), mình làm được rồi cám ơn bác nhiều. Do mình để VPS ở nước ngoài nhưng vẫn muốn dùng CDN qua Cloudflare cho tốc độ nhanh, mà SSL CF thì ko có dạng EV SSL nên buộc phải mua bên ngoài.

p/s à mình là BMAX User rồi có gì bác change rank mình cho hoàng tráng nha :D :D :D :D
nguyenoanh liked this
 #4147  by nguyenoanh
 04 Jan 2019 14:36
tungdh wrote:
04 Jan 2019 14:30
nguyenoanh wrote:
tungdh wrote:
Chào bạn.

Wao thì ra là chuyển sang SSL Full Stric thế mà mình tưởng tắt hoàn toàn mới được (nên mới phát sinh lỗi), mình làm được rồi cám ơn bác nhiều. Do mình để VPS ở nước ngoài nhưng vẫn muốn dùng CDN qua Cloudflare cho tốc độ nhanh, mà SSL CF thì ko có dạng EV SSL nên buộc phải mua bên ngoài.

p/s à mình là BMAX User rồi có gì bác change rank mình cho hoàng tráng nha, email mình là [email protected] (edit lại ẩn email) đó :D :D :D :D
OKie bác. Đã lên màu cho nick.
tungdh liked this
 #4733  by nguyenoanh
 09 Jan 2019 15:52
trannam wrote:
09 Jan 2019 13:05
@nguyenoanh hết sale rồi ạ? huhu. Em muốn mua gói B1, kiếm mãi mới được 1$ paypal.
Anh sale tầm 1 tuần thôii mà em :)
trannam liked this
 #4736  by nguyenoanh
 09 Jan 2019 16:29
trannam wrote:
09 Jan 2019 16:27
nguyenoanh wrote:
trannam wrote:
09 Jan 2019 13:05
@nguyenoanh hết sale rồi ạ? huhu. Em muốn mua gói B1, kiếm mãi mới được 1$ paypal.
Anh sale tầm 1 tuần thôii mà em :)
Tết rồi anh sale đi để em mua ạ?
Thank you!
ha ha, mấy cốc cà phê thôi em. Đợi sale làm gì :)
Get 25 USD Free To USE VPSSIM