• [Vietnamese] - 4.5.0.7 - 2/8/2018

• Update VPSSIM Main Code

Update VPSSIM Main Code
 #1402  by nguyenoanh
 02 Aug 2018 14:40
[Vietnamese] - 4.5.0.7 - 2/8/2018

Những update lần này:
+ Thêm 2 chức năng mới trong phần Bảo Mật Server & Website: Đó là 2 chức năng

- Chặn Quốc Gia Truy Cập Website : Sử dụng khi không muốn một hoặc nhiều nước truy cập vào 1 site bất kỳ hoặc nhiều website trên VPS.

- Giới Hạn Nước Truy Cập Website : Bạn có thể giới hạn chỉ cho phép 1 hoặc nhiều nước truy cập website của mình. Khi sử dụng config này, các nước còn lại không thể truy cập vào website được nữa.

Cả 2 chức năng này đều dùng module GeoIP của Nginx nên config chỉ có tác dụng với site ta chọn. Không phải tất cả server. Config có tác dụng ngay lập tức khi chức năng chạy xong.

+ Update chức năng Cài Đặt SSL Domain - Let's Encrypt

+ Loại bỏ tất cả giới hạn với VPSSIM free version, không còn chặn chức năng nào với free version.
Mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn.
Get 25 USD Free To USE VPSSIM
 #1403  by hieptran
 02 Aug 2018 15:07
Thay đổi theo sở thích vậy nhỉ, sao không cho chạy full site ở mức tối thiểu. chức năng thì có thể giảm, giảm add site thì ai còn thèm dùng nữa. may là mình đã gỡ bỏ và chuyển sang cyber, chứ đang dùng lại thay đổi, hết cái nọ đến cái kia, dẫn đến mất hết giá trị rồi. Chuyển hẳn sang bản thương mại cho nhanh. mà bản thương mại cũng đầy hạn chế về key, giới hạn lần update, trong khi update liên tục, mỗi lần update 1 chức năng, nói chung là đầy dẫy hạn chế. Bác nên tham khảo làm sao cho hợp lý.
 #1404  by nguyenoanh
 02 Aug 2018 15:17
hieptran wrote:
02 Aug 2018 15:07
Thay đổi theo sở thích vậy nhỉ, sao không cho chạy full site ở mức tối thiểu. chức năng thì có thể giảm, giảm add site thì ai còn thèm dùng nữa. may là mình đã gỡ bỏ và chuyển sang cyber, chứ đang dùng lại thay đổi, hết cái nọ đến cái kia, dẫn đến mất hết giá trị rồi. Chuyển hẳn sang bản thương mại cho nhanh. mà bản thương mại cũng đầy hạn chế về key, giới hạn lần update, trong khi update liên tục, mỗi lần update 1 chức năng, nói chung là đầy dẫy hạn chế. Bác nên tham khảo làm sao cho hợp lý.
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình đã đưa số website và database được phép add trở lại 3.

Về ý kiến giới hạn lần update là sao bạn nhỉ ? Cả 2 bản đều không giới hạn update lên phiên bản mới nhất nhé !
Còn về mỗi lần update thêm một chức năng mới, bạn không thích với điều đó ?
 #1405  by caophihung94
 02 Aug 2018 15:34
"+ Loại bỏ tất cả giới hạn với VPSSIM free version, không còn chặn chức năng nào với free version.
Mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn."

===> Thế bản free với bản thương mại khác nhau chỗ nào bác?
 #1406  by nguyenoanh
 02 Aug 2018 15:40
caophihung94 wrote:
02 Aug 2018 15:34
"+ Loại bỏ tất cả giới hạn với VPSSIM free version, không còn chặn chức năng nào với free version.
Mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn."

===> Thế bản free với bản thương mại khác nhau chỗ nào bác?
Bản free được add tối đa 3 website và 3 database bạn ạ.
 #1407  by hieptran
 02 Aug 2018 16:34
Nếu về lâu dài thì người vn ủng hộ rất tốt, chuyển sang bản mua sẽ ít đi, nếu free bác cho add full web, vốn dĩ vsp không hề giới hạn. Giới hạn chức năng như không cho cài ssl tự động, không có backup, không có bảo mật ... đại loại với vpssim mặc định mọi người dùng bình thường, còn các chức năng nâng cao sẽ bị hạn chế. về lâu về dài sẽ lợi hơn. Với các chức năng nâng cao là công sức bỏ ra thì thu tiền là chuẩn. Để thuyết phục người việt ở mức phổ thông thật là khó
 #1408  by nguyenoanh
 02 Aug 2018 16:53
hieptran wrote:
Nếu về lâu dài thì người vn ủng hộ rất tốt, chuyển sang bản mua sẽ ít đi, nếu free bác cho add full web, vốn dĩ vsp không hề giới hạn. Giới hạn chức năng như không cho cài ssl tự động, không có backup, không có bảo mật ... đại loại với vpssim mặc định mọi người dùng bình thường, còn các chức năng nâng cao sẽ bị hạn chế. về lâu về dài sẽ lợi hơn. Với các chức năng nâng cao là công sức bỏ ra thì thu tiền là chuẩn. Để thuyết phục người việt ở mức phổ thông thật là khó
Thanks.
Đó cũng là một ý kiến hay.
Mình sẽ suy nghĩ về các gợi ý của bạn.
 #1409  by nguyenoanh
 02 Aug 2018 17:12
hieptran wrote:
Chính xác là VPSSIM cần làm như vậy.
Cảm ơn nhiều nhé !
 #1437  by thanh4212
 05 Aug 2018 11:12
anh Oánh ơi, em muốn tắt tính năng tự động thông báo qua email khi có bản update mới thì vào đâu tắt vậy anh, vì hiện giờ mỗi lần có update là nó gửi khoảng 50 cái mail thông báo, em sợ gmail nó chặn ip server của em luôn thì khổ
 #1438  by nguyenoanh
 05 Aug 2018 11:43
thanh4212 wrote:
05 Aug 2018 11:12
anh Oánh ơi, em muốn tắt tính năng tự động thông báo qua email khi có bản update mới thì vào đâu tắt vậy anh, vì hiện giờ mỗi lần có update là nó gửi khoảng 50 cái mail thông báo, em sợ gmail nó chặn ip server của em luôn thì khổ
Bản update tới anh sẽ cho thêm chức năng on/off email thông báo nhé. VPSSIM sắp tới sẽ không còn nhiều update nữa nên cho mọi người tùy chọn :)
Get 25 USD Free To USE VPSSIM